Site icon Knowledge Base| Kiến thức Dịch vụ P.A Việt Nam

Có mất phí khi đăng ký giữ chỗ, bảo vệ tên miền .VN không?

Theo Khoản 2, Điều 8, Thông tư số 24/2015/TT-BTTTT ngày 18/8/2015 của Bộ Thông tin và Truyền thông quy định các cơ quan, tổ chức có liên quan đến các tên miền thuộc diện bảo vệ có trách nhiệm đăng ký giữ chỗ bảo vệ tên miền với Bộ Thông tin và Truyền thông (VNNIC). Việc đăng ký giữ chỗ, bảo vệ tên miền là không mất phí.

Khi cơ quan, tổ chức đã đăng ký giữ chỗ, bảo vệ tên miền có nhu cầu sử dụng chính thức cần thực hiện thủ tục đăng ký tên miền theo quy định hiện hành về quản lý và sử dụng tài nguyên Internet (đăng ký tại một trong các Nhà đăng ký tên miền “.vn”, thông tin liên lạc có tại địa chỉ http://www.nhadangky.vn ). Khi đó cơ quan, tổ chức đăng ký sử dụng tên miền phải nộp phí, lệ phí theo quy định. Mức thu phí, lệ phí đăng ký sử dụng tên miền được quy định tại  Thông tư 208/2016/TT-BTC ngày 10/11/206 của Bộ Tài chính quy định mức thu, chế độ thu, nộp, quản lý và sử dụng phí, lệ phí tên miền quốc gia “.vn” và địa chỉ Internet (IP) của Việt Nam.

4.6 / 5 ( 12 bình chọn )
Exit mobile version